หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม - ตอบ ง่ายดีคิดให้ออก  (อ่าน 10517 ครั้ง)
seaman
Newbie
*

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

« ตอบ #60 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 03:12:06 pm »

กำลังรออย่างใจจด ใจจ่ออยู่ครับ ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ

ด้วยความเคารพ รัก ตลอดไป
seaman
admin
Administrator
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +31/-1

oknakrub@hotmail.com
« ตอบ #61 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 05:21:43 pm »

น่าจะถึงแล้วนะครับ ถ้าไม่ถึงต้องผิดปกติ ขอเช็คอีกทีนะครับ  ฮืม

admin
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 05:29:21 pm »

ตรวจสอบแล้วออกมาแบบนี้นะครับ มีคนรับของไปแล้วตั้งแต่วันพุธที่ 10 ธันวาคม 2551  ยิงฟันยิ้ม

seahunter
Jr. Member
**

คะแนนจิตพิสัย +1/-0

« ตอบ #63 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 10:50:39 pm »

เอ้าาา.......ไม่ถูกหรอเนี่ย   ฮืม   อดได้เลยดิเรา
แต่ที่เขาเล่ากันมาก็เป็นอย่างงี้จริงๆนะ....(นายเรืออ่า)

จากเวบ   http://www.marinerthai.com/sara/view.php?No=1173
...............................................................
ทำอย่างไรไม่ให้กลัวผี !?

?คืนวันหนึ่งพ่อเสด็จไปที่โรงเรียนนายเรือตามปกติ บรรดาครูอาจารย์ทั้งชั้นสูงชั้นต่ำเข้าเฝ้ากันอย่างพร้อมมูล พ่อสั่งให้เป่าแตรรวมพลโดยด่วนอยู่ในภาวะฉุกเฉิน นักเรียนที่อยู่ในเรือก็วิ่งกันโกลาหล ชั้นแรกนึกกันว่าเกิดเพลิงไหม้ เช่นที่เป่าแตรครั้งก่อนๆ ได้ความที่หลังว่า ขณะที่ประทับอยู่ในท้องพระโรง รับสั่งให้นักเรียนนายเรือนายหนึ่งเข้าไปนำสมุดแฟ้มของพระองค์ที่อยู่ในห้องบัญชาการออกมาถวาย นักเรียนคนนั้นกราบทูลว่า เข้าไม่ได้ พ่อรับสั่งถามว่า ?ทำไม? นักเรียนคนนั้นทูลว่า ?กลัวผี? ทำให้กริ้วมากเรียกประชุมนักเรียนด่วน เมื่อมาพร้อมกันแล้ว รับสั่งถามว่า นักเรียนคนไหนบ้างที่กลัวผีให้ออกมานอกแถว ๓ ก้าว ฉับพลันก็มีนักเรียนผู้ใหญ่ก้าวออกมาจากแถวหนึ่งท่าน และต่อจากนั้นนักเรียนชั้นต้นราว ๒๐ คนก็ก้าวตามออกมา ทรงกริ้วขนานใหญ่ รับสั่งว่า ถ้ากลัวผีก็เป็นทหารไม่ได้ รับสั่งให้นายทหารเวรไปเอาผ้าถุงมาให้นักเรียนนุ่งอยู่เวรและให้ดับไฟให้อยู่กันมืดๆตลอดคืน?

?เสด็จพ่อไม่โปรดคนขี้ขลาดตาขาว พอลูกๆโตขึ้น อายุราว ๑๐ ขวบ ก็ทรงหัดไม่ให้กลัวผี?คืนหนึ่งทรงหัดลูกๆไม่ให้กลัวผี แจกกระดาษคนละ ๔ แผ่น ทุกคนจะต้องเขียนชื่อของตัวเองไว้ทั้ง ๔ แผ่น เสวยอาหารค่ำก็เริ่มพิธีออกเดินทีละคน แต่ละคนจะมีนกหวีดคล้องคอไปด้วย แต่ห้ามเป่าเล่นเด็ดขาด หากกลัวจริงหรือมีเหตุการณ์อันตรายอะไรเกิดขึ้นก็ให้เป่าได้ จะได้มีคนไปช่วย ใครอายุมากออกไปก่อน ไปที่ศาลาดำ จะมีกะลาคว่ำอยู่กลางศาลา จะต้องยกกะลาขึ้นครอบกระดาษใบที่ ๑ เซ็นชื่อแล้วเดินต่อไป ทำดังนี้อีกไป ณ ศาลาที่ ๒ ต่อไปถึงศาลาที่ ๓ แล้วเดินต่อไปวนกลับมาศาลาที่ ๔ แล้วกลับมารายงานเป็นการเสร็จการ ทุกศาลาจุดไฟไว้ริบหรี่ให้น่ากลัวเล่นอย่างนั้นแหละ ข้าพเจ้าเป็นคนที่ ๒ (ต่อจากท่านขรัว) ถึงเวรก็ออกเดิน กำนกหวีดมือหนึ่ง กระดาษมือหนึ่ง ใจเต้นอย่างกับตีกลอง ศาลาแรกก็ร้าย เพราะรู้อยู่ว่าเคยตั้งศพ ผ่านศาลาที่ ๒ ยังดี ถึงศาลาที่ 3 ต้องยกหัวกะโหลกมือสั่น กลัวหัวกะโหลกจะงับมือ เสร็จแล้วออกเดินไปที่ศาลาที่ ๔ ยกกะลาครอบกระดาษเสร็จ ออกเดินแน่บอย่างเร็ว ไม่เหลียวหลัง เกรงจะเห็นใครเดินตามมา จะวิ่งก็กลัวหกล้ม หัวใจหยุดแน่ รวมระยะทางที่ต้องเดินทั้งหมดยาว ๔๐๐ เมตรเศษ เสด็จพ่อรับสั่งถามว่า ทำไมมาเร็วนักล่ะ ครบ ๔ ศาลาหรือเปล่า เหนื่อยจนพูดไม่ออก พอคนที่ ๓ ที่ ๔ ครบแล้ว เสด็จออกตรวจเองได้กระดาษทั้ง ๔ ใบทุกแห่ง ทรงพอพระทัย ซึ่งความจริงแล้วในตอนเด็กนั้น ข้าพเจ้ากลัวผีมาก แต่ก็กลัวเสด็จพ่อมากกว่า รุ่งขึ้นพาไปเที่ยวหาซื้อขนมปังช็อกโกแลตเป็นรางวัล?
seaman
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 12:49:25 am »

ได้รับแล้วครับ...ขอบคุณมาก มากครับ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ จุมพิตแล้วเจอกันคำถามต่อไป

seaman
จันทร์เจ้าขา
Auther
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +14/-1

jatikanont@hotmail.com
« ตอบ #65 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 02:14:25 am »

ยินดีด้วยกับพี่ซีแมนจ้า  ยิงฟันยิ้ม

seaman
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 02:22:05 am »

ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

seaman
Mr.ladkrabang
Sr. Member

เมื่อรบ...ต้องชนะ

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #67 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 07:26:06 pm »

ผมไม่รู้ว่าจะถามต่อดีมั้ย........ไม่รู้สิครับ
admin
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 07:36:48 pm »

พักผ่อนก่อนก็ได้นะครับ เที่ยวปีใหม่ก่อน  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์