หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เรือรบจำลอง  (อ่าน 2834 ครั้ง)
trailblazer
Newbie
*

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

« เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 04:07:15 am »

อยากจะซื้อเอาไปถวายเสด็จเตียอะครับ เอาเเบบลำเล็กๆ เพราะโต๊ะบูชาไม่ใหญ่อะครับ เเละอยากได้เรือไทยอะครับ โดยเฉพาะเรือหลวงพระร่วง มีใครพอทราบช่วยเเนะนำด้วยครับ เป็นทหารอากาศ ไม่รุ้เรื่องเรือ เเต่รักทหารเรือ
are
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 05:09:22 am »

สวัสดีครับคูณ trailblazer ถ้าเป็นโมเดลเรือหลวงพระร่วง ที่ป้อมพระจุลมีครับที่ร้านสโมสรครัวท้ายเรือมีครับ แต่ขนาดรวมกล่องกระจกจะใหญ่พอสมควรถ้าต้องการขนาดเล็กขอผมลองสอบถามนายทหารเรือท่านหนึ่งที่ผมรู้จักนะครับเพราะเคยไปบ้านท่านแล้วเห็นเรือรบจำลองท่านบอกว่ารู้จักทหารเรือที่ทำเรือรบจำลองนี้ ไว้ผมจะลองสอบถามให้นะครับ เร่งด่วนรึเปล่าครับ
ส่วนรูปเรือหลวงพระร่วงจำลองนี้ผมถ่ายมาจากพิพิธภัณฑ์ทหารเรือครับ เพราะปัจจุบันเหลือบางส่วนของเรืออยู่ที่นี่ กับปล่องเรือหลวงพระร่วง ตอร์ปิโด และปืนประจำเรืออยู่ที่ป้อมพระจุลครับ
trailblazer
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 07:37:47 pm »

ผมไม่รีบครับ ขอบคุณอย่างมาเลยครับ ถ้าอย่างไร รบกวนขอเบอร์ติดต่อ pm มาก็ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์