หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปมาฝากครับ 04/01/52 ( วัดดงสัก เมืองกาญ )  (อ่าน 2572 ครั้ง)
Mr.ladkrabang
Sr. Member

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เมื่อรบ...ต้องชนะ

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 15 มกราคม 2009, 08:29:52 pm »

บ่ายที่สดใส่ เพื่อกำลังใจคนในเว็บกับวันใหม่ และ ปีใหม่

แต่ก่อนถ่ายรูป ผมคิดแค่ความสวย

แต่เดี๋ยวนี้ ความรู้สึกแต่ต่าง

ผมไม่ขอพูดแล้วครับ ( ดูกันเถอะครับ )

อันนี้ไม่ใช่อะไรหรอกนะครับ เล่นแสง เพื่อความรู้สึก

ถือว่าเป็นของขวัญปีใหม่แล้วกันนะครับ
แดงคนดี
Living In Lebanon
Administrator
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +106/-2

~สาวสกลนคร~

daeng.navy22@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2009, 08:40:15 pm »

ขอปรบมือให้เลยค่ะ ทั้งการถ่ายภาพและคำบรรยาย

..เก่งจริงๆ เป็นภาพที่สวยงามมาก น่าเก๊บไว้ค่ะ

ภาพแรก พี่แดงขอขนาดจริงด้วยค่ะ  ส่งทางเมล์ หรือ ทาง เอ็ม จะเอาไปอัดกรอบไว้ที่บ้าน ชอบค่ะ 

ภาพนี้มีความหมายดีมากๆๆ เหมือน แสงสว่างที่ส่องทางใจ ดูภาพนี้แล้ว มีกำลังใจมาก

Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มกราคม 2009, 08:42:25 pm »

มืดครับ รอต่อไปก็แล้วกัน ภาพสวยๆอาจมีอีกไม่แน่ รอไปก่อน  ยิงฟันยิ้ม
Doughnut
Publisher
Full Member

คะแนนจิตพิสัย +3/-0

ning_1991@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 12:17:17 am »

มานั่งเกาะหน้าจอ รอชมภาพงามๆ คนที่สองนะคะ
แดงคนดี
Hero Member

~สาวสกลนคร~

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 02:57:26 am »

มานั่งเกาะหน้าจอ รอชมภาพงามๆ คนที่สองนะคะ

แดงปูเสื่อนอนรอมาหลายวันแล้ว เฮ้อ.......รอต่อไป อิอิอิอิ.........ทวงกันต่อไป อย่าท้อ อิอิอิ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 08:02:37 pm »

หมายถึงถ้าได้ไปนะครับ จะเอามาลง  ยิงฟันยิ้ม
Mr.Redrose19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 06:41:34 am »

น้องแดง คนดี สวยไหมละครับ วัดดงสักนะ พี่กุหลาบสีแดง นะเป็นผู้จัดหาทุนทรัพย์ ในการสร้าง ณ วัดดงสัก นี้นะครับ เป็นสถานที่สร้างสถานที่2 หลังจากวัดช่องลม นะครับ ส่วนสถานที่ 3 กำลังอยู่ในระหว่างปั้นหุ่นขี้ผึ้ง และคู่ขนานกันในการสร้างฐานที่ประทับของเสด็จเตี่ยไปพร้อมๆกันด้วยนะครับ กำหนดเสร็จภายในปี ๒๕๕๒ นี้นะครับ ด้วยทุนทรัพย์ของพี่กุหลาบสีแดง และ คนใกล้ตัว รวมทั้งเพื่อนๆ ที่ได้มาร่วมกันนะครับ แล้วจะนำภาการปั้นหุ่นขี้ผึ้งเพื่อทำเบ้าหลอม มาให้ชม แล้วหลังจากเททองหล่อแล้วก็จะนำภาพหลังการตบแต่งมาให้ชมกันนะครับ ถ้าหากว่ามีเวลาเข้ามานะครับ
admin
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +31/-1

oknakrub@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 23 เมษายน 2009, 03:14:06 am »

ที่เกาะช้าง มีพระรูปหล่อ ของเสด็จในกรมหลวงชุมพร ที่วัดสลักคอก เป็นปูน แล้วก็ยังไม่มี หลังคา มีแต่ฐานตั้งอยู่กลางแดด เสาธา กับหลังคา น่าจะทำอะไรก่อนครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  ยิ้มเท่ห์

แดงคนดี
Hero Member

~สาวสกลนคร~

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 06:52:06 pm »

น้องแดง คนดี สวยไหมละครับ วัดดงสักนะ พี่กุหลาบสีแดง นะเป็นผู้จัดหาทุนทรัพย์ ในการสร้าง ณ วัดดงสัก นี้นะครับ เป็นสถานที่สร้างสถานที่2 หลังจากวัดช่องลม นะครับ ส่วนสถานที่ 3 กำลังอยู่ในระหว่างปั้นหุ่นขี้ผึ้ง และคู่ขนานกันในการสร้างฐานที่ประทับของเสด็จเตี่ยไปพร้อมๆกันด้วยนะครับ กำหนดเสร็จภายในปี ๒๕๕๒ นี้นะครับ ด้วยทุนทรัพย์ของพี่กุหลาบสีแดง และ คนใกล้ตัว รวมทั้งเพื่อนๆ ที่ได้มาร่วมกันนะครับ แล้วจะนำภาการปั้นหุ่นขี้ผึ้งเพื่อทำเบ้าหลอม มาให้ชม แล้วหลังจากเททองหล่อแล้วก็จะนำภาพหลังการตบแต่งมาให้ชมกันนะครับ ถ้าหากว่ามีเวลาเข้ามานะครับ

รอค่ะพี่กุหลาบสีแดง.............รอภาพ อิอิอิ 

Mr.Redrose19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 07:02:51 pm »

ดี ครับน้องแดง คนดี คิดถึงนะครับ ช่วงนี้กำลังออกแบบฐานพระบรมรูป อนุสาวรีย์ ของเสด็จเตี่ยอยู่นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์