หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอภาพนี้ ตกใจเลย  (อ่าน 4768 ครั้ง)
venus
Publisher
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +3/-0

oknakrub@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 01:56:43 pm »

ศีลมา ... ปัญญามี สินค้าน่าสนใจ www.kindleplaza.net
nukoy99
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +12/-1

scrolly_99@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2008, 08:20:45 pm »

อูย ๆ กู้ชาติ  ยิงฟันยิ้ม

ค่าของคนอยู่ที่ผลงาน...แต่ผลงานที่ได้ก็ไม่ได้วัดค่าของคนได้เสมอไป..
แดงคนดี
Living In Lebanon
Administrator
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +106/-2

~สาวสกลนคร~

daeng.navy22@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008, 12:07:03 am »

บันทึกของเสด็จใน

กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์

เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว่า

"กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักด์"

ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกมึงรับรู้ไว้ว่า

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้

ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม

จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว

ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียดของแผ่นดินสยาม

อันเป็นที่รักของกู

ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"

ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู

ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา

มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น

แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข

มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2008, 09:26:39 pm โดย d@eng » บันทึกการเข้า

Mr.Redrose19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 07:43:15 pm »

บันทึกของเสด็จใน

กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์

เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว่า

"กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักด์"

ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกมึงรับรู้ไว้ว่า

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้

ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม

จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว

ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียดของแผ่นดินสยาม

อันเป็นที่รักของกู

ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"

ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู

ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา

แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข

บันทึกที่ว่านี้นะ เป็นของร่างทรงนะครับ ไม่ได้ออกมาจากพระโอษฐ์ ของพระองค์ท่านนะครับ

กุหลาบสีแดง ?เกียรติศักดิ์รักของข้า มอบไว้แก่ตัว?
Hero Member

~สาวสกลนคร~

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 10:32:27 pm »

ขอบคุณค่ะ ความรู้อีกแล้ว พี่กุหลาบสีแดงนี่ *คนดี*จริงๆเลยค่ะ

nukoy99
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 11:30:00 pm »

อะโหมีร่างทรงด้วยรึนี่ ตกใจ ตกใจ

เพิ่งรู้เลยเนี่ยะ แหมะ คุณกุหลาบแดงนี่เจ๋งจริง  ๆ แฟนพันธุ์เลยนะนี่  ยิงฟันยิ้ม

ค่าของคนอยู่ที่ผลงาน...แต่ผลงานที่ได้ก็ไม่ได้วัดค่าของคนได้เสมอไป..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2008, 02:33:53 am »

อะโหมีร่างทรงด้วยรึนี่ ตกใจ ตกใจ

เพิ่งรู้เลยเนี่ยะ แหมะ คุณกุหลาบแดงนี่เจ๋งจริง  ๆ แฟนพันธุ์เลยนะนี่  ยิงฟันยิ้ม

สงสัยพี่กุหลาบสีแดง เป็นแฟนพันธุ์ พุดเดิ้ล หรือไงละ เห็นไม่บอกเลยนะครับ ว่าพันธุ์ อะไร แงๆๆๆๆๆ
จันทร์เจ้าขา
Auther
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +14/-1

jatikanont@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 03:01:30 am »

ตกใจ ตกใจ

nukoy99
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2008, 08:32:27 pm »

สงสัยพี่กุหลาบสีแดง เป็นแฟนพันธุ์ พุดเดิ้ล หรือไงละ เห็นไม่บอกเลยนะครับ ว่าพันธุ์ อะไร แงๆๆๆๆๆ

อะโหเปรียบซะน่ารักเลยพี่กุหลาบสีแดง 5555 พุดเดิ้ล

แดงคนดี
Hero Member

~สาวสกลนคร~

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2008, 10:30:45 pm »

ชอบจังภาพนี้

aimbangson@hotmail.com
Full Member

คะแนนจิตพิสัย +3/-0

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2008, 09:29:13 pm »

ใครรู้บ้างค่ะ   ที่ตู้รับบริจาคของศาลเสด็จเตี่ย ข้างๆพณิชยการพระนครถูกแงะไปจับตัวคนร้ายได้หรือเปล่าว  ประมาณเมื่อกลางปีที่ผ่านมา   
คนไรชั่วจิงงัดไปได้
Mr.ladkrabang
Sr. Member

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เมื่อรบ...ต้องชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 10:05:54 pm »

อ้าวผมทำไปด้วย

คงตายไปแล้วมั้งครับ หรือไมก็ ยังอยู่แต่ทุกครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 03:00:23 am »

อะไรจะเกิดปล่อยไปเถอะนะครับ จะเอาเงินที่มีคนมาถวายนั้นนะ คงจะไม่ได้เอาไปใช้นะครับ เพราะอาจจะไปไม่รอดไงละ อิอิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 03:01:10 am »

แหมน้องก้อยละก็ อยากพบเห็นไหมละ อิอิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 05:10:13 am »

ใครรู้บ้างค่ะ   ที่ตู้รับบริจาคของศาลเสด็จเตี่ย ข้างๆพณิชยการพระนครถูกแงะไปจับตัวคนร้ายได้หรือเปล่าว  ประมาณเมื่อกลางปีที่ผ่านมา   
คนไรชั่วจิงงัดไปได้

คุณเอ็ดมิน สงสัยคนร้ายนะเอามาคืนแล้วนะครับ ถึงเกือบจะไม่รอดเลยนะครับ ต้องรีบเอากลับมาคืนทันควันเลยนะครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์