หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนตั้งกระทู้+ลงรูปภาพ+การใช้เว๊บบอร์ด  (อ่าน 33147 ครั้ง)
แดง Lebanon
d@eng Lebanon
Auther
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +60/-1

~ รักนะ..นาวี 22~

try.to.dream@hotmail.com messages_d_4u@yahoo!.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 03:03:42 am »

ขั้นตอนนี้คือการโพส ไว้ที่บอร์ดเดี๋ยวจะสอนการฝากรูปที่ตามเว็บแล้วดึงลิงค์มาใช้
เอาขั้นตอนคร่าวๆ ก่อนแล้วกัน ไม่ยุ่งยากค่ะ ตามมาค่ะ

1..เริ่มหัวข้อใหม่

2..วิธีการที่จะโพส

เขียนหัวข้อเรื่อง และข้อมูลที่ท่านจะลง หากไม่ต้องการลงรูป ก็กด คำว่า บันทึกได้เลยค่ะ

แต่ถ้าท่านต้องการแนบรูปลงด้วยก็ทำตามข้างล่างนะค๊ะ

******************************************************************************************

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2008, 07:59:09 pm โดย d@eng » บันทึกการเข้า

~คน  ก็เหมือน คอม   *เข้าใจวิธีดูแลรักษา เอาไว้ให้ดี *แล้วเขาจะอยู่กับเรานานๆ~
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

try.to.dream@hotmail.com messages_d_4u@yahoo!.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 03:37:20 am »

ต่อไปเป็นการโพสแบบฝาก**ไฟล์*ไว้กับเว็บอื่นค่ะ ลองหัดดูนะค๊ะ .ตามมาค่ะ

เข้าไปตามลิ้งค์นี้ค่ะ       http://www.imageshack.us/

ก๊อปปี๊ URL ในส่วนที่เป็น Direct Link To Image ไว้

6.หลังจากนั้นให้ท่านเข้าไปในกระทู้ที่ต้องการจะใส่ภาพ แล้ว Click ที่ไอคอนรูปภาพ ดังรูป ปรากฎโค๊ด HTML

เจ๋ง ยิ้ม แล้วท่านจะได้รูปที่...ว้าวววววว ที่สุดตามที่ท่านเลือก  เจ๋ง ยิ้มเท่ห์

~คน  ก็เหมือน คอม   *เข้าใจวิธีดูแลรักษา เอาไว้ให้ดี *แล้วเขาจะอยู่กับเรานานๆ~
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 04:22:55 am »

อีกแบบค่ะ ..ก๊อปเอา URL จากรูป ตามเว๊บอื่นที่ท่านไปเห็นแล้วชอบมาลงค่ะ

เพราะ รูปที่ อยู่ตามเว๊บต่างๆจะมี URL อยู่แล้วค่ะ  ตามมาค่ะ ตามรูปนะค๊ะ

♥♥
คลิกเม้าทางด้านขวา ที่รูปที่ท่านต้องการ จะเจอคำว่า properties กดเข้าไปแล้วจะเจอ URL
ที่ วงกลมสีแดงไว้ นั่นคือ URL

กดทับที่ URL แล้ว copy เอาไว้ ที่เม้า

ขั้นต่อไปทำตามรูปภาพข้างล่างค่ะ

แล้วท่านจะลงรูปสวยๆตาม ที่ท่านต้องการ ค่ะ ....... ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มีเว๊บไซค์ที่ รับฝากรูป และ กอ๊ป รู)สวยๆได้ แล้วจะลงให้นะค๊ะ มีอะไรไม่เข้าใจ ถามมาได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

d@eng คุยเรื่อง IT

แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 09:06:07 am »

การลงข้อมูลส่วนตัว โลโก้

กดเข้าไปตามรูปค่ะ

และก็ บราวค์ เข้าไปเลือก รูปภาพที่คุณต้องการ ในคอมคุณค่ะ ตามภาพที่เอามาอ้างอิงค่ะ

เมื่อบราวค์มาแล้ว จะออกมาแบบนี้ค่ะ ตามภาพ ที่วงกลมเอาไว้ค่ะ

แล้วขั้นตอนต่อไปก็กด*เปลี่ยนแปลงรายละเอีด* ค่ะ เป็นอันเรียบร้อยการ ลงโลโก้ของคุณ

จะออกมาหน้าตาแบบนี้ค่ะ..น่ารักๆๆ .. ยิ้มเท่ห์ และข้อมูลส่วนตัวของท่านก็ ลงตามที่ท่านต้องการค่ะ
และ การลงระหัส ก็ เหมือนระหัสที่ท่านล็อกอินเข้ามาที่เว๊บ

ค่ะ หรือจะเปลี่ยนแปลง ก็ เปลี่ยนแปลงได้ค่ะ ไม่มีใครไปทำลายหรือ ลบล้าง ข้อมูล หรือ ว่า
เปลี่ยนระหัสท่านได้ค่ะ เพราะระบบจะป้องกันเหตุการณ์แบบนี้ไว้

แล้วค่ะ .... ยิ้ม

----------

ป.ล....การแก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ*ทางซ้ายมือ *เลือกแก้ไขได้ค่ะ ตามที่ท่าต้องการค่ะ *

ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลอย่างย่อ
แสดงสถิติ
แสดงกระทู้

แก้ไขข้อมูล
ปรับแต่งชื่อผู้ใช้งาน
ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม
ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ
ปรับแต่งการแจ้งเตือน
ปรับแต่งข้อความส่วนตัว
แก้ไขรายชื่อเพื่อน

การกระทำ
ลบชื่อผู้ใช้งานนี้
[/b]

รักเสมอนะ  www.navy22.com  ?  D@ENG คุยเรื่อง IT?

----------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2008, 07:57:52 pm โดย d@eng » บันทึกการเข้า

nanae
Jr. Member
**

คะแนนจิตพิสัย +0/-0

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 09:22:16 am »

ดูแล้วเข้าใจง่ายดีคับพี่ ....อ่อรูปผู้ชายที่โชว์น่ะหล่อดีพี่
แต่ผมว่าน่าจะเอารูปพี่มาโชว์ดีกว่า....อิอิแต่ก้อนะถ้าคน
เข้ามาดูก้อคงคิดว่าเป็นเว็ปผู้สูงอายุ...5555+

เนเน่มารายงานตัวแล้วคับผม
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 09:29:26 am »

หากว่าท่านใดไม่ทราบว่าจะ ไปหารูปภาพ ที่เว๊บไหนมาลง แดงอยากให้ไปเริ่มลองที่ เว๊บที่แดงทำเอาไว้เล่นๆเป็นการ ส่วนตัว

มี อิโมติคอน รุปภาพเคลื่อนไหวน่ารักๆ บทกลอน และ รูปภาพ สวยๆ ในนั้น ให้ท่าน เอามาลองหัดลง *  URL *

และขอบอกนะค๊ะว่า เป้น เว๊บส่วนตัว(ทำเล่นๆค่ะ) ที่ไม่มีการโฆษณาหรือผลประโยชน์  แต่อย่างใด มีแต่ของจุกจิกน่ารักๆ ปะสาคนชอบเก้บรูปเอาไว้ ให้

ลอง ไปหาดูนะค๊ะ (แล้วจะไปเปลี่ยนเป็นภาษาไทยให้ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์)

มีมากมายกว่า 30 หน้า ส่วนบางภาพ เจ้าของเว๊บสงวนไว้ไม่มี*  URL * แจ้งมาได้ค่ะ จะไปปลดล๊อกไว้ให้ค่ะ

www.dkhondee.piczo.com

ป.ล.......ตอบน้องเนเน่

ดีกว่าผู้น้อย...อิอิ....(คิดเอง อิอิ)

คิดถึงจ้าน้องชาย ....มาเยี่ยม(กวน)กันบ้างแบบนี้ สงสัย นอนไม่หลับมาซะดึกเลย55555
[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2008, 07:56:58 pm โดย d@eng » บันทึกการเข้า

หยัด
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +3/-0

ดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 01:46:47 pm »

ขอเวลาศึกษาซัก 10 ปีก็แล้วกัน

ว่าแต่ตรงที่เขียนว่า ตั้งกระทู้ ขอเปลี่ยนป็น ตอบกระทู้ หรือ ตอบ   (เฉยๆ) ได้เปล่า
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 08:47:57 pm »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้ม
ไม่เป็นรัยนี่ค๊ะ...........นานแค่ไหนก็จะรอ.... ยิ้มเท่ห์

คิดถึงนะจ๊ะพี่หยัดคนดี๊คนดี.....ไม่เป็นรัยค่ะ น้องตั้ง พี่ตอบ อิอิ (กระทู้) หากน้องตั้งไม่ไหว ก็ มาดูใจ*♥กันบ้างค๋ะ คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักเคารพพี่ชายคนดีเสมอค่ะ

nukoy99
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +12/-1

scrolly_99@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008, 09:10:54 pm »

ฮ่า ๆๆ คุณครู เรากลับมาแล้วเข้าเว็บได้แล้ว เย้ คุณครูเรามาพร้อมกับคู่มือการใช้บอร์ดใหม่ซะร่วย น่ารักจังเลย แสนดีจริ้ง ๆๆ พี่แดงเนี่ยะ

รักนะจู๊บ ๆ

ค่าของคนอยู่ที่ผลงาน...แต่ผลงานที่ได้ก็ไม่ได้วัดค่าของคนได้เสมอไป..
admin
Administrator
Hero Member

คะแนนจิตพิสัย +31/-1

oknakrub@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008, 02:01:55 pm »

ปรบมือ แปะ ๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2008, 01:28:39 am »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
          ยิ้มได้อีกวัน ...ขอบคุณจ้าพี่เวป ...กำลังศึกษาให้มากกว่านี้ค่ะ เด็วไปถามๆๆพี่เวป แล้วเอามาลงอีก อิอิ  แลบลิ้น ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

venus
Publisher
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มีนาคม 2008, 12:39:43 pm »

ยิงฟันยิ้ม

ศีลมา ... ปัญญามี สินค้าน่าสนใจ www.kindleplaza.net
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มีนาคม 2008, 10:41:15 pm »

ข่าวสารสาระน่ารู้ภายในเว๊บนาวี 22 

venus
Publisher
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 มีนาคม 2008, 02:50:17 am »

การตลาดหรือเปล่า 2หมื่นกว่าเนี่ย ....  ยิงฟันยิ้ม เก่ง ๆ  ปรบมือ ..... แปะ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ศีลมา ... ปัญญามี สินค้าน่าสนใจ www.kindleplaza.net
แดง Lebanon
Auther
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008, 04:55:18 am »

ไม่ใช่การตลาดค่ะแต่....แจกฟรี ..ทุกเรื่องไอทีอิอิ .. ยิ้มกว้างๆ

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์